Leave Your Message
Rukunin Labarai
Fitattun Labarai

Mafi Cikakkun Gabatarwa zuwa Tantuna Na Waje

2023-12-14

Tanti na Waje:

Gidan zama na ɗan lokaci a ƙasa a waje

Wani tanti na waje wani rumfa ne da aka yi a ƙasa don ba da mafaka daga iska, ruwan sama da hasken rana da kuma rayuwa na ɗan lokaci. Mafi yawa an yi shi da zane kuma ana iya cire shi kuma a canza shi a kowane lokaci tare da kayan tallafi.

Ana ɗaukar tantin a cikin sassa kuma ana tattarawa kawai bayan isa wurin, don haka yana buƙatar sassa daban-daban da kayan aiki.

Ta hanyar fahimtar sunaye da amfani da kowane bangare da sanin kanku da tsarin tantin kawai za ku iya kafa tantin cikin sauri da sauƙi.


Abubuwan da ke ciki:

1 abun da ke ciki

2 bugu

Rukuni 3

4 Shago

5 bayanin kula

6 amfani


TENT (1).jpg


Ƙaddamar:

1) Fabric

Ma'anar fasaha na yadudduka masu hana ruwa sun dogara ne akan matakin hana ruwa.

Mai hana ruwa kawai ana lulluɓe shi da AC ko PU akan saman. Gabaɗaya kawai ko asusun wasa

Ana amfani da 300MM mai hana ruwa gabaɗaya don tantunan bakin teku / tantunan hasken rana ko tantunan auduga da ake amfani da su cikin fari da rashin ruwan sama.

Mai hana ruwa 800MM-1200MM don tantuna masu sauƙi na al'ada

Mai hana ruwa 1500MM-2000MM ana amfani dashi don ingantacciyar tantuna masu tsaka-tsaki waɗanda ke buƙatar tafiya na kwanaki da yawa.

Tanti mai hana ruwa sama da 3000MM gabaɗaya ƙwararrun tantuna ne waɗanda aka yi musu magani tare da fasahar juriya mai zafi/sanyi.

Abun ƙasa: PE gabaɗaya shine ya fi kowa, kuma ingancin ya dogara da kauri da warp da yawa. Zai fi kyau a yi amfani da yadudduka na Oxford masu tsayi, kuma maganin hana ruwa ya kamata ya zama aƙalla 1500MM.

Yaduwar ciki yawanci nailan ne mai numfashi ko auduga mai numfashi. Quality yafi dogara da yawa.


(2) Taimakon kwarangwal

Mafi na kowa shine fiberglass bututu, kayan shine gabaɗaya fiberglass, bambanci shine diamita

Auna ingancinsa ya fi ƙwarewa da mahimmanci.


Baki:

Bakin tantuna sun zo cikin nau'ikan masu zuwa:

1. Karfe na roba: Wannan nau'in yawanci tantin yara ne ko tanti game da bakin teku

2. Mafi yawan su shine bututun fiberglass a cikin jerin 6.9 / 7.9 / 8.5 / 9.5 / 11 / 12.5. Ƙarfe mafi girma, ƙarfin ƙarfe yana da ƙarfi kuma yana raunana laushi. Sabili da haka, ko tallafin bututun fiber yana da ma'ana an ƙaddara ta gwargwadon girman girman da tsayin ƙasa. Idan ya yi kauri ko sirara, zai karye cikin sauki.

Misali: 210 * 210 * 130 shine in mun gwada da classic size, kuma tubes ne kullum 7.9 ko 8.5.

3.Aluminum alloy frame: Yana da ingantacciyar inganci, kuma yana da wuya a bincika bisa ga ma'aunin allo. Gabaɗaya, gabaɗayan lanƙwan ɓangarorin na asali ana ƙididdige su da farko sannan ana danna-zafi da siffa. Siffofinsa su ne cewa yana da haske da sauƙin ɗauka, kuma ba shi da sauƙin ninkawa. Duk da haka, idan ingancin ba shi da kyau, zai yi sauƙi lanƙwasa kuma ya lalace.


TENT (2).jpg


Rabewa:

1. Rarraba bisa ga amfani: tanti na nishaɗi, tantunan zango, tantunan dutse, tantin talla, tantunan injiniya, tantunan agajin bala'i

2. Ayyukan bisa ga yanayi sune: asusun bazara, asusun yanayi uku, asusun yanayi hudu, da asusun dutse.

3. Rarraba gwargwadon girman: Tantin mutum ɗaya, tantin mutum biyu, tanti mai mutum 2-3, tanti mai mutum huɗu, tanti mai yawan mutane (sansanin tushe)

4. Bisa ga salon, an raba shi zuwa: tanti mai Layer guda ɗaya, tanti mai rufi biyu, tanti guda ɗaya, tanti mai tsayi biyu, tantin rami, tantin kulba, tanti mai Layer biyu ...

5. Bisa ga tsarin, an raba shi zuwa: tantin shinge na karfe da kuma Yatu Zhuofan tanti mai busawa.


TENT (3).jpg


Shago:

Ya kamata tantuna masu yawon bude ido su zama kayan aiki na gama-gari, mallakar mutanen da galibi ke shiga kuma galibi suna da ainihin buƙatun amfani. Sabbin shiga za su iya shiga cikin wasu ayyuka sannan su saya bisa ga bukatunsu bayan samun ɗan gogewa. Lokacin siyan tanti, ya kamata ku yi la'akari da ƙirarsa, kayansa, juriyar iska, ƙarfinsa (mutane nawa zai iya barci), nauyi, da sauransu.

Lokacin siyan tanti, babban abin la'akari shine karko, iska da kuma aikin ruwan sama. Kyakkyawan asusun na lokaci uku sun haɗa da jerin EuroHike, Holiday, da dai sauransu. Hutu tanti ce ta al'ada ta yanayi hudu, amma an dakatar da shi saboda wasu dalilai, kuma yawancin wadanda ke kasuwa na bogi ne. An fi amfani da tanti masu tsayi a lokacin hunturu. Akwai nau'o'i da yawa a kasuwa, cakuda mai kyau da mara kyau, kuma aikin alamar yana da kyau, amma yawancin su na karya ne. Kayan karya ba koyaushe yana nufin ƙarancin inganci ba. Wani lokaci har yanzu kuna iya zaɓar samfuran da ke ba da ƙimar kuɗi mai girma. Wannan yana buƙatar fahimta, haƙuri da sa'a.


TENT (4).jpg


Zaɓi don amfani:

1. Girman tanti. Ko sararin da aka bayar ta alfarwa ya dace shine mafi mahimmancin alamar lokacin zabar tanti. Tsawon ku nawa? Shin tanti yana ba ku isasshen tsayi don ku kwanta cikin kwanciyar hankali a cikin jakar barcinku? Akwai isasshen sarari a tsaye? Kuna jin kunyar zama a ciki? Har yaushe kuke nufin ku ciyar a cikin tanti? Da tsawon lokacin, ƙarin sarari da kuke buƙata don tantin ku.

Idan kun je wuri mai sanyi kuma kuna iya shirya abincin dare a cikin tanti, kuna buƙatar tanti tare da filaye na musamman. Yin kofi mai zafi ko noodles na gaggawa na iya sa mutane su ji daɗi, amma idan kuna amfani da murhu a cikin tanti, dole ne a sami isasshen sarari a cikin tanti don tabbatar da tsaro. Masu kera tanti sukan ƙima yawan mutanen da tanti za ta iya ɗauka. Tantin da ake ƙididdige mutane 1 zuwa 2 sau da yawa yana nufin cewa idan mutum ɗaya ya yi amfani da ita, ya isa; Amma sa'ad da mutane biyu suka yi amfani da shi, ana iya jefar da dukan kayan aiki da abinci daga cikin alfarwa. Wannan wani abu ne da ya kamata ku yi la'akari yayin siyan tanti.

2.Nauyin alfarwa Lokacin siyan tanti, kar ku manta cewa kuna buƙatar ɗaukar tantin zuwa wurin zangonku. Idan kuna tafiya da mota, wannan yana nufin za ku iya samun kwanciyar hankali saboda kuna iya kawo tanti mai nauyi da girma; Amma idan za a ɗauki alfarwa a kafaɗunku dukan yini, to, batun nauyi ya zama babban al'amari. Ɗaukar tanti mai nauyi da girma fiye da yadda ake bukata zai sa tafiyar ta kasance cikin baƙin ciki.

Idan kawai kuna shirin yin barci a cikin tanti na 'yan sa'o'i kadan, babu buƙatar kawo babban tanti; idan kawai kuna so ku huta a cikin tanti, kuna iya kawo tanti mai rahusa da sauƙi. Koyaya, don kafa sansanin sansani, ya zama dole a jigilar wasu manyan tantuna masu tsada da abin hawa.

Wasu matafiya suna tuƙi zuwa sansani, tafkuna, gefen teku da sauran wurare masu ban sha'awa da rayuwa, kuma suna zaune a cikin tanti na makonni da yawa. A wannan yanayin, alfarwa za ta ji kamar gida, wanda kowa da kowa ke fatan Kasance da kwanciyar hankali da fili.


Sanarwa:

zango

Yi ƙoƙarin kafa tanti a kan ƙasa mai laushi, maimakon yin zango a bakin kogi ko busassun gadaje kogin.

Zai fi kyau alfarwar ta fuskanci kudu ko kudu maso gabas domin a iya ganin hasken rana a safiya. Yi ƙoƙarin kada ku yi zango a kan tudu ko saman dutse.

Aƙalla ya kamata ya kasance yana da gurɓataccen ƙasa kuma kada a sanya shi kusa da rafi, don kada ya yi sanyi da daddare.

Ƙofar alfarwar ta kasance nesa da iska, alfarwar kuma ta kasance nesa da tsaunin tuddai da duwatsu.

Zaɓi wurin sansani mai kyaun magudanar ruwa kamar yashi, ciyawa, ko tarkace. Don hana ambaliyar ruwa a cikin alfarwa lokacin damina, ya kamata a haƙa rami na magudanar ruwa kai tsaye a ƙarƙashin rufin tantin.

Don hana kwari shiga, yada zoben kananzir a kusa da tanti.


Kafa sansani

Lokacin kafa sansani, kar a yi gaggawar amfani da sandunan sansanin. Idan kuna son kammala ginin a cikin mafi ƙanƙanta lokaci, wani lokacin yana haifar da tsagewa a cikin sandunan sanduna ko ƙwanƙwasa zoben ƙarfe. Zai fi kyau a ɗauki bututun alloy mai tsawon inci uku a matsayin madadin.

Masana'antun daban-daban suna da ƙira daban-daban don turaku na sansani, jere daga inci shida zuwa takwas, T-dimbin yawa, I-dimbin yawa ko rabin wata, da turakun sansanin karkace don ƙasa mai wuya, dutse ko dusar ƙanƙara. Tabbas, kututturan bishiya, rassan, da tushen bishiyar kusa da sansanin kuma ana iya amfani da su azaman kusoshi na sansanin.

Bayan an gina sansanin, ya kamata a saka abubuwan da ba a amfani da su a cikin murfin tanti. Idan mahaɗin sandunan sansanin sun kwance, dole ne a yi amfani da tef don ƙarfafa su. Idan wani yanki na tantin ya ɓace, ba za a iya haɗa tantin ba. Idan kuna son yin mafarki mai kyau a cikin dutsen dutse, yana da kyau a kula da wasu wuraren haɗin gwiwa, irin su sasanninta, ginshiƙan ginshiƙan sansanin, da dai sauransu, kuma ku ƙarfafa su, ta yadda ba za a sami matsala ba ko da a cikin mummunan yanayi. .

Ya kamata a gyara kusurwoyi huɗu na alfarwa tare da kusoshi na ƙasa. Kafin ka kwanta da daddare, duba ko an kashe duk gobarar kuma ko an kulle tantin cikin aminci. Kafin nadawa da shirya alfarwar, bushe shi a rana sannan a goge shi da tsabta. A lokacin lokacin dusar ƙanƙara, za ku iya amfani da shingen dusar ƙanƙara don goge shi da tsabta don kada ku lalata jakar barci, ko kuma juya tantin don bushe shi kuma ku goge shi da tsabta kafin a ajiye shi.


Amfani:

Amfani: Ana amfani da shi don amfani da dogon lokaci / ɗan gajeren lokaci a cikin filin yayin binciken filin, sansanin, bincike, gine-gine, agajin bala'i, da kuma kula da ambaliya.